Việt Nam
tiền tệ
Bài báo
Trong giai đoạn
Bỏ một lớp kiểm tra việc in, đúc tiền: Ngân hàng Nhà nước giải trình ra sao?
17 Tháng Tám, 11:06
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
Quốc hội
ngân hàng
Ngân hàng Nhà nước
Ngân hàng Nhà nước VN
Bộ Tài Chính VN
họp
Kinh tế
tăng trưởng kinh tế
chiến lược phát triển kinh tế
tiền
tiền ảo
đồng tiền mã hóa
chính sách tiền tệ
Thêm
3
Việt Nam trước bước ngoặt tiền tệ: Cuộc tái thiết đang bắt đầu?
Taras Ivanov
10 Tháng Tám, 19:18
tiền tệ
Việt Nam
Tác giả
Quan điểm-Ý kiến
Kinh tế
chiến lược phát triển kinh tế
tiền
đồng tiền mã hóa
đồng tiền
công nghệ
đầu tư
tài chính
Bộ Tài Chính VN
Ngân hàng Nhà nước
Thêm
3
11 doanh nghiệp Việt Nam nắm hơn 1 tỷ USD tiền mặt
7 Tháng Tám, 14:32
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
xăng
dầu khí
giá dầu
Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam
Vingroup
ngân hàng
tiền
doanh nghiệp
Kinh doanh
Thêm
3
Tiền người Việt gửi vào ngân hàng lập kỷ lục mới
27 Tháng Bảy, 11:34
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
ngân hàng
Ngân hàng Nhà nước
tiền
Kinh tế
chiến lược phát triển kinh tế
tăng trưởng kinh tế
Thêm
3
Mỹ giám sát tiền tệ đồng minh: "Đòn gậy" kiềm chế Nhật - Hàn và bài kiểm tra đối với Việt Nam
Taras Ivanov
27 Tháng Hai, 15:27
tiền tệ
Việt Nam
Tác giả
Quan điểm-Ý kiến
Kinh tế
usd
quan hệ quốc tế
Thế giới
tài chính
Nhật Bản
Hàn Quốc
Hoa Kỳ
tiền
Donald Trump
BRICS
Thêm
3
Việt Nam: Dư địa chính sách tiền tệ ‘rất hạn hẹp’
21 Tháng Hai, 21:07
tiền tệ
Việt Nam
ngân hàng
Ngân hàng Nhà nước
Ngân hàng Nhà nước VN
chính sách tiền tệ
Bộ Tài Chính VN
tài chính
Kinh tế
Chính trị
Thêm
3
Ngân hàng quốc doanh bắt đầu “khóa van” tín dụng bất động sản
13 Tháng Hai, 11:44
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
tiền
chính sách tiền tệ
vay tiền
vay vốn
dự án
đầu tư
bất động sản
Thêm
3
Trung Quốc công khai mục tiêu chiến lược đưa đồng nhân dân tệ trở thành đồng tiền dự trữ toàn cầu
10 Tháng Hai, 18:12
tiền tệ
Quan điểm-Ý kiến
chuyên gia
Thế giới
Kinh tế
Tập Cận Bình
Nhân dân tệ
Trung Quốc
tiền
Thêm
3
Những đồng tiền không bình thường trên thế giới
12 Tháng Một, 04:41
tiền tệ
Thế giới
Kinh tế
Ngân hàng Trung ương Nga
Nga
tiền
tài chính
Australia
Philippines
Canada
Venezuela
Anh
Kazakhstan
Mexico
Thêm
3
"Sẽ sụp đổ": Phố Wall ra phán quyết với đồng đô la
11 Tháng Một, 05:42
tiền tệ
Thế giới
Chính trị
Kinh tế
đô la
usd
Hoa Kỳ
Trung Quốc
ngân hàng
tài chính
nợ công
Ukraina
Cuộc khủng hoảng ở Ukraina
Nga
Thêm
3
Chiến thuật bền bỉ giúp kinh tế Việt Nam năm 2025 thành công bất ngờ
24 Tháng Mười Hai 2025, 18:55
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
Kinh doanh
Kinh tế
GDP
ASEAN
doanh nghiệp
Tổng kết 2025 và Dự báo 2026
tài chính
Donald Trump
Thêm
3
Lãi suất huy động "xây nền" mới: Có tiền mua vàng hay gửi ngân hàng?
22 Tháng Mười Hai 2025, 09:14
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
ngân hàng
Kinh tế
chiến lược phát triển kinh tế
lãi
tiền
Thêm
3
Đồng đô la suy yếu, người thay thế Jerome Powell và động thái từ nhà điều hành
5 Tháng Mười Hai 2025, 20:33
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
Kinh tế
Ngân hàng Nhà nước
chính sách tiền tệ
Chính sách
usd
vnd
tài chính
Thêm
3
Việt Nam-Trung Quốc dùng đồng nội tệ thanh toán qua mã QR
2 Tháng Mười Hai 2025, 18:10
tiền tệ
Việt Nam
Trung Quốc
thông tin
Nhân dân tệ
Kinh tế
du khách
Du lịch
Thêm
3
Lãi suất ngân hàng Việt Nam bật tăng: Động thái từ Fed và áp lực lên NHNN
16 Tháng Mười Một 2025, 22:27
tiền tệ
Việt Nam
Ngân hàng Nhà nước VN
usd
Thế giới
Kinh tế
tài chính
ngân hàng
tín dụng
vnd
chính sách tiền tệ
Thêm
3
Chuyển từ 500 triệu đồng trở lên phải báo cáo Ngân hàng Nhà nước
22 Tháng Chín 2025, 16:58
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
tài chính
Kinh tế
Ngân hàng Nhà nước
tiền
Thêm
3
Việt Nam: Vì sao giá vàng liên tục lập đỉnh dù Nhà nước đã “mở van”?
Taras Ivanov
22 Tháng Chín 2025, 15:12
tiền tệ
Việt Nam
Giá vàng
giá
vàng
Kinh tế
tài chính
Thế giới
usd
dự báo
Xã hội
Chính sách
Chính phủ
dự trữ vàng ngoại tệ
kinh tế thị trường
SJC
nhập khẩu
doanh nghiệp
Quan điểm-Ý kiến
Tác giả
Thêm
3
Tiền gửi ngân hàng vượt 15 triệu tỷ đồng
30 Tháng Bảy 2025, 08:32
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
tiền
tiền tiết kiệm
Ngân hàng Nhà nước
ngân hàng
Ngân hàng Nhà nước VN
Thêm
3
Mỹ công bố báo cáo tiền tệ, Việt Nam nằm trong “danh sách giám sát”
6 Tháng Sáu 2025, 08:50
tiền tệ
Việt Nam
thông tin
Hoa Kỳ
Donald Trump
Bộ Tài chính Hoa Kỳ
tiền
Kinh tế
Thêm
3
Đô la suy yếu nhưng đồng Việt Nam đang diễn biến lạ
11 Tháng Năm 2025, 21:46
tiền tệ
Việt Nam
Kinh tế
đô la
Ngân hàng Nhà nước VN
Thêm
3
Thêm 20 bài viết
Trong tuần
Trong tháng
Trong năm
Toàn bộ thời gian
Tin thời sự
0
LIVE: Xung đột Nga-Ukraina: Diễn biến sự kiện tuần thứ 235
21 Tháng Tám, 06:19
Mở đầu mới
Mở đầu cũ
loader
ĐANG PHÁT
Заголовок открываемого материала
Truy cập vào chat đã bị chặn do vi phạm
quy tắc
. Bạn có thể tham gia lại sau:
∞
. Nếu bạn không đồng ý với việc chặn, hãy sử dụng
định dạng liên lạc phản hồi
Kết thúc thảo luận. Có thể tham gia nêu ý kiến trong vòng 24 giờ sau khi bài được xuất bản.
Để tham gia thảo luận
hãy kích hoạt hoặc
đăng ký
loader
Phòng chat
Заголовок открываемого материала